เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง หลวงพ่อกวย เพื่อนยกให้เฉยๆครับ  (อ่าน 2351 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:05:28 am »

เพื่อนอยู่แม่ฮ่องสอน มาเที่ยวหาที่บ้าน เอากุมารทองหลวงพ่อกวยให้ตนหนึ่ง แล้วบอกว่า ให้ แต่อย่าเอาลงเว็บนะ เดี๋ยวสายตรงเขาจะสวดเอาได้ คลิคลิ พอดีผมไม่ใช่สายตรงหลวงพ่อกวย จึงไม่กลัวตกชั้น ไม่ได้มีหน้าตาในแนวหน้าของสายนี้ เอากุมารทองแบบนี้ลงโชว์ ก็ไม่มีสาเหตุอะไร จะทำให้ผมเสียหายมากมายนักครับ เพื่อนผมคงเห็นสายตรงเขาเล่นกันแต่พิมพ์อื่นๆ ไม่เล่นพิมพ์นี้กัน คงเกรงว่าถ้าผมเอาพิมพ์นี้ลงแล้วจะทำให้เสียเครดิตได้กระมังครับ จึงไม่อยากให้ผมเอาลงโชว์ ผมคิดอยู่ในใจว่ามันจะอะไรกันนักหนาน่ะ เราพอใจจะเล่นของเราแบบนี้ ไม่เห็นไปหนักอะไรส่วนไหนของใครเลยจริงไหมครับ คลิคลิ   

toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:17:12 am »

ดู ผมส่งภาพด้านหน้าแล้วตามด้วยภาพด้านหลัง แต่ภาพด้านหน้าไม่เห็นซะนี่ สงสัยเจ้าลูกชายผมคงไม่อยากโชว์หน้าตาเขานะครับ  ไม่เป็นไรลูก คนอื่นเขาไม่เล่นไม่เลื้ยงแก ไม่ชอบพี่น้องท้องเดียวกับแก พ่อจะรับเลี้ยงเองลูก ไปตามมา มาอยู่กับพ่อนี่ ใครพบเจอกุมารทองรุ่นนี้แล้วไม่เล่น ยกให้ผมได้นะครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:34:58 am »

ตั้งแต่ผมเล่นหาหลวงพ่อกวยมา ผมก็เคยเจอแต่พิมพ์นี้ ไม่เคยเห็นตัวจริงๆของพิมพ์อื่นๆครับ มันมีเยอะไหมล่ะครับพิมพ์นิยมๆน่ะ ผมจะไปหาได้ที่ไหนเล่าครับ ผมได้แบบนี้ เล่นแบบนี้ก็ขออย่าไปว่า อย่าได้สวดผมเลยนะ ผมขอร้องครับ
     ท่านใดมีพิมพ์นี้ช่วยเอาลงแจมหน่อยนะครับ เพราะผมอยากรู้ ว่าุกุมารทองพิมพ์นี้มีมากไหมครับ ผมว่าคนที่มีคงจะเป็นนักอนุรักษ์พระหลวงพ่อกวยพื้นๆอย่างผมนี่แหละครับ เซียนใหญ่ๆสายตรงหลวงพ่อกวยคงไม่มีกันหรอกนะครับ   

toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:09:18 am »

เมื่อก่อนผมเล่นอยู่เว็บ U ใหม่ๆ มีเด็กหนุ่มๆคนหนึ่ง โทรมาถามผมว่า มีกุมารทองหลวงพ่อกวยมั้ย ผมว่ามีเป็นรุ่นที่ตีโค้ดทีท้อง เขาว่าเขาไม่อยากได้แบบนี้ เขาอยากได้แบบทีไม่ได้ตีโค้ด ผมเลยมานั่งคิดว่า มันเกิดอะไรขึ้น ทำไมคนถึงไม่เล่นรุ่นนี้ คิดอย่างไรก็คิดไม่ออกครับ ใครรู้ ช่วยเล่าให้ผมฟังบ้างนะครับว่า ทำไมคนเขาถึงไม่เล่นกันครับ?
     นี่ขนาดมีโค้ดนะครับเนี่ย แล้วถ้าเป็นพิมพ์นี้เลย แต่ไม่ได้ตีโค้ดด้วยล่ะ มิจมดินเลยหรือครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:18:49 am »

ผมเคยเห็นเหรียญรุ่นนี้ ตีโค้ดตัวเดียวกันกับที่ตีที่ท้องกุมารทองเลย เขาบอกว่านิยมกว่า แพงกว่าแบบที่ไม่ได้ตีโค้ดนะครับ ที่จริงๆก็น่าจะเป็นเช่นนั้นเองครับ แต่ทำไมโค้ดตัเดียวกันมาอยู่ที่ท้องกุมารทองพิมพ์นี้กลับไม่เล่นกันซะล่ะ งงไหมล่ะครับ?

toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:31:10 am »

ตามธรรมดา พระหลวงพ่อสายอื่นๆ วัตถุมงคลที่ได้รับการตีโค้ด จะมีค่านิยมสูงกว่าแบบที่ไม่ได้ตีโค้ด แต่สายหลวงพ่อกวยกลับเล่นผิดธรรมดาซะนิ่ ไม่่ธรรมดาเลยจริงๆ !?! มันเกิดอะไรขึ้น เกิดจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยปลอมหรือ, หรือเกิดจากคนตีโค้ดไม่ดี,หรือเกิดจากเซียนเก๊สายตรงหลวงพ่อกวยครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2013, 10:34:08 am โดย toi » บันทึกการเข้า
erawan
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:42:21 am »

เป็นกุมารทองรุ่นสองสั่งทำปี  2515 เนื้อตะกั่ว โค๊ดคุณเฒ่า สุพรรณ นำมาตีเป็นโค๊ดเดียวกันกับที่ตีเหรียญหลังยันต์ ปี 2521แท้ครับ เนื้อตะกั่วไม่ค่อยขึ้นไขเนื่องจากเวลาหล่อ ทางโรงงานผสมแป๊ปลงไปด้วยครับ
manning
Full Member

...นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ...

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 05:41:08 pm »

เข้ามาศึกษาด้วยคนครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:16:51 pm »

เป็นกุมารทองรุ่นสองสั่งทำปี  2515 เนื้อตะกั่ว โค๊ดคุณเฒ่า สุพรรณ นำมาตีเป็นโค๊ดเดียวกันกับที่ตีเหรียญหลังยันต์ ปี 2521แท้ครับ เนื้อตะกั่วไม่ค่อยขึ้นไขเนื่องจากเวลาหล่อ ทางโรงงานผสมแป๊ปลงไปด้วยครับ
  [/color][/size]
     เอาเหล็กแป๊บผสมลงไปด้วย เนื้อคงแข็งแรงน่าดูเลยนะครับ ขอบคุณครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:21:34 pm »

เข้ามาศึกษาด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ

MATA
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:29:11 am »

พิมพ์เดียวกันรึเปล่าไม่รู้ครับ..
toi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:00:35 am »

พิมพ์เดียวกันรึเปล่าไม่รู้ครับ..
     เป็นพิมพ์เดียวกันครับ ของคุณได้จาร ของผมได้โค้ดครับ

wat_g33@hotmail.com
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 03:23:20 pm »

ถามนิดครับแบบนี้เล่นหากันประมานไหนคับ
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 09:51:45 pm »

ถามนิดครับแบบนี้เล่นหากันประมานไหนคับ
     คงเล่นหากันไม่มากหรอกนะครับ เพื่อนผมเค้ายกให้ผมฟรีๆครับ คงไม่มีค่ามีราคาอะไรหรอกครับ ขอบคุณครับ

king 84
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 01:53:33 pm »

เขาบอกมาอีกที สมัยก่อนมีแต่คนกลัวผีไม่กล้าเช่ามาบูชากุมารก็คือผี เหลือเยอะจนหลวงพ่อมรณะภาพลูกศิษย์หอบกลับบ้านกันหมด คนเพิ่งเล่นจะไปรู้อะไร ก็ว่ากันมั่วๆ แต่ตอนนี้ก็หากัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์