เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์เสริมดวง.......ครับ  (อ่าน 5057 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:17:14 am »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2013, 02:32:22 am โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
face
Jr. Member
**

ชอบเอาเลย

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:03:04 pm »

ผ้ายันต์เสริม ดวง. หาชมได้ยาก  ขอบคุณครับที่ นำมาให้ชม
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 07:49:40 pm »

เยี่ยมเลยครับ สภาพไหนก้อหาได้ยากแล้วชั่วโมงนี้ ขอบขุนท่านขุนครับที่นำมาให้ได้ชมกัน

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:09:13 am »

ชื่อดีนะครับ "ยันต์เสริมดวง"
          ในมีดนาคเกี้ยวด้ามงา งานช่างพยุหคีรีก็มีพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าเช่นกันครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:13:51 am »

พระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า ที่ถูกต้องจะเป็นดังนี้ครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:23:55 am »

ผมเคยคุยกับคุณ cc.69 เรื่องยันต์เสริมดวงของหลวงพ่อกวยว่า พระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า ทำไมไม่เหมือนกันกับของพระอาจารย์องค์อื่นๆเค้า หรือว่าหลวงพ่อกวยจะทำไม่ให้เหมือนใครๆหรืออย่างไรครับ
          แต่ที่ภาพของหลวงพ่อกวยนี้ ผมไม่รู้ว่าใครเป็นผู้เขียน ซึ่งเขียนพระคาถาได้ถูกครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:32:09 am »

มาดูผ้ายันต์เสริมดวงผืนของคุณขุณทัพกันบ้างครับ จะปั้มพระคาถาไว้ไม่เหมือนกับพระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆครับ  ซึ่งเหมือนกันกับของคุณ cc.69 ผมจำไม่ได้ว่าอยู่กระทู้ไหนครับ หรือว่าถ้าเป็นยันต์เสริมดวงของหลวงพ่อกวยแท้ๆ จะต้องปั้มพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าไว้แบบนี้หรืออย่างไรครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:56:23 am »

นี่แบบถูกๆครับ

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:32:15 pm »

พระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า ที่ถูกต้องจะเป็นดังนี้ครับ

แบบนี้พอได้ไหมครับ พี่ต้อย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 03:40:30 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:36:38 pm »

มาดูผ้ายันต์เสริมดวงผืนของคุณขุณทัพกันบ้างครับ จะปั้มพระคาถาไว้ไม่เหมือนกับพระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆครับ  ซึ่งเหมือนกันกับของคุณ cc.69 ผมจำไม่ได้ว่าอยู่กระทู้ไหนครับ หรือว่าถ้าเป็นยันต์เสริมดวงของหลวงพ่อกวยแท้ๆ จะต้องปั้มพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าไว้แบบนี้หรืออย่างไรครับ

น่าจะเป็นกระทู้นี้นะครับ
http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=2234.0
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 03:50:16 pm โดย ขุนทัพ » บันทึกการเข้า
toi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:50:28 pm »

แบบนี้พอได้ไหมครับ พี่ต้อย
ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ ถูกต้องทั้งคู่เลยครับ คุณขุนทัำพครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 10:07:28 pm »

มาดูผ้ายันต์เสริมดวงผืนของคุณขุณทัพกันบ้างครับ จะปั้มพระคาถาไว้ไม่เหมือนกับพระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆครับ  ซึ่งเหมือนกันกับของคุณ cc.69 ผมจำไม่ได้ว่าอยู่กระทู้ไหนครับ หรือว่าถ้าเป็นยันต์เสริมดวงของหลวงพ่อกวยแท้ๆ จะต้องปั้มพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าไว้แบบนี้หรืออย่างไรครับ

http://www.xn--12cl3eralmd0aw3y.com/forum/index.php?topic=2234.0
ขอบคุณครับ

ใช่เลย กระทู้นี้เลยครับ ก็อย่างว่าแหละครับ ถ้าเป็นตะกรุดสายพิจิตร อย่างหลวงพ่อเงิน หลวงพ่อพิธ และหลวงพ่อเตียงนะ รู้เรื่องทั้งๆในจอภาพนี่เลยครับ

CC.69
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:57:00 am »

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับป๋า สวัสดีครับท่านพี่ขุนทัพ ผมเคยเห็น แบบของท่านพี่ขุนทัพ
มีทั้งผ้าดิบและผ้าจีวร ปั้มยันต์ สองดวงคู่กันแบบนี้ล่ะครับแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ (เสียดายอยู่)
       ภาพที่ผมลงให้ดู แบบนี้เขียนมือครับ (ไม่ใช่ของผมของพี่ชายที่ผมเคารพนับถือ) พี่ท่านนำมาให้ศึกษา
       ดูลายมือ หลวงปู่ ที่แรกนึกว่า ท่านพี่ถ่าย ซีร็อก มาดูด่านหลังเป็นหมึกซึม ขอบคูณครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:04:10 pm »

ภาพกลางพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าถูกต้องเลยครับ

ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:28:07 am »

ผ้ายันต์เสริม ดวง. หาชมได้ยาก  ขอบคุณครับที่ นำมาให้ชม
ขอขอบคุณเช่นกันครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์