เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิก หลวงพ่อกวย ติดรางวัลที่ 2 ที่ Big-C เชียงใหม่  (อ่าน 4264 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:46:37 pm »

วันนี้มีงานประกวดพระที่เชียงใหม่  มีรายการประกวดเครื่องรางของหลวงพ่อกวยด้วย  โต๊ะที่ 74
          รายการที่ 19 มีดหมอหลวงพ่อกวย 
          รายการที่ 20 ผ้ายันต์ หลวงพ่อกวย (ไม่จำกัดรุ่น-ไม่จำกัดพิมพ์)   
          รายการที่ 21 ปลัดขิก หลวงพ่อกวย (ไม่จำกัดรุ่น-ไม่จำกัดพิมพ์)
          ผมส่งมีดหมอ กับ ปลัดขิก 2 ตัว รุ่นแรก กับ รุ่นหัวแหลม  รุ่นหัวแหลมติดรางวัลที่ 2 ครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:10:43 pm »

รุ่นหัวแหลม หรือ เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า รุ่นประสบการณ์ครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:27:32 pm »

ส่วนแบบที่มีหาง, มีขา, มีไข่อย่างนี้ เป็นปลัดขิกเนื้อตะกั่วรุ่น 1 ของหลวงพ่อกวยครับ
          แต่กรรมการ ไม่ใช่สายตรงที่เล่นพระหลวงพ่อกวย รู้ไม่ลึกพอ ไม่รู้ว่าเป็นรุ่นอะไร เขาดูกันอย่างไร จึงไม่กล้าให้ติดรางวัลครับ ไม่เป็นก็ไม่บอก จะได้ไม่ต้องส่งให้เสียเงินไปเปล่าๆ ปลี่ๆ  300 บาทฟรีๆ  สู้เอาซื้อกระดูกหมูให้หมาที่บ้านแถกเล่นซะยังดีกว่าตั้งเยอะเลย คลิ คลิ

toi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:40:12 pm »

แบบนี้เค้าเรียกว่า ปลัดขิกเนื้อตะกั่วผสมปรอท รุ่น 1  หรือรุ่น มีหาง,มีขา,มีไข่ครับ รู้ไว้ซะนะครับ จะได้ตัดสินเป็น  เพราะวงเล็บไว้ว่า (ไม่จำกัดรุ่น-ไม่จำกัดพิมพ์)นี่ครับ ต้องรู้เยอะๆหน่อย จะได้ไม่ทำให้คนอื่นเสียหายครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:56:56 pm »

ข้างขวาน่ะเขาดูกันตรงนี้ได้จุดหนึ่งครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:06:57 pm »

ข้างซ้ายดูตรงนี้ได้หนึ่งจุดครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:27:10 pm »

เอ้า..ลองเอาข้อมูลความรู้จากศิษย์โข่งของหลวงพ่อกวยคนนี้ไปดูเลย  ศิษย์ตัวจริงเสียงจริงของหลวงพ่อกวยครับ จะได้รู้เรื่องปลัดขิกของหลวงพ่อกวยหลายๆแบบขึ้นหน่อยครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:37:51 pm »

ข้อมูลความรู้ที่เอาไปพูดๆกัน เอาไปเขียนหนังสือกัน ส่วนมากก็เอาไปจากศิษย์โข่งแห่งเมืองสุพรรณคนนี้แหละครับ
          นี่อีกท่านหนึ่งที่ให้ข้อมูลได้ดีมากครับ รู้ก่อนได้ของดีก่อนครับ

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:37:42 pm »

นี่แหละผมถึงไม่เคยคิดจะส่งพระประกวดเลยเพราะกังขาในกึ๋นกรรมการ และการอวยกันกับพวกสปอนด์เซอร์ เสียเงิน เสียเวลา เสียอารมณ์  ขอบคุณครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 07:54:44 am »

นี่แหละผมถึงไม่เคยคิดจะส่งพระประกวดเลยเพราะกังขาในกึ๋นกรรมการ และการอวยกันกับพวกสปอนด์เซอร์ เสียเงิน เสียเวลา เสียอารมณ์  ขอบคุณครับ
          ผมเห็นว่าเรามีของหลวงพ่อกวยแท้ๆอยู่ ไม่ได้คิดว่าจะเอาโล่ห์รางวัลหรอกครับ เพียงอยากให้วัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยมีใบรับรองเป็นสากลให้คนรุ่นหลังได้ดูบ้างเท่านั้นแหละครับ ต่อไปนี้หลวงพ่อกวยไม่ส่งประกวดแล้วครับ ขอบคุณครับ

เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:21:29 am »

ปลัดหางขาไข่ของป๊าสวยเยี่ยมเลยครับแถมหายากด้วย
การส่งพระประกวด(ส่วนตัว)ผมไม่ชอบไม่นิยมไม่ส่งเสริมเลย พระเครื่องเป็นของสูงที่พระเกจิอาจารย์ท่านสร้างไว้ให้ผู้ใช้ได้ระลึกถึงคุณพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์เป็นสรณะ
ไม่ใช่นางงามที่มาประกวดกันผมจึงไม่สนใจเลยและไม่นิยมส่งเสริมหรือไปที่งานประกวดเลยครับ

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
joker
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:23:20 pm »

ปลัด ขางขาไข่ ผมก็มีอยู่ 2 ท่าน 
ตอนแรกมี 3 ให้คนชัยนาทไป 1
กรรมการเขารับ แสดงว่าแท้ แต่อาจไม่นิยมก็ได้ครับ
ส่วนการส่งพระเข้าประกวด ผมไม่ส่งครับ พระเราสวยซะอย่าง ไม่อยากให้ใครจับหลายมือ
กลัวเป็นรอย แล้วจะมาเสียใจภายหลังครับ

ปลัดช้างน้อย ใครไม่เล่น ผมเล่นครับ เห็นผลมาแล้ว
เอาไม้ไล่งูเข้าบ้าน มันสู้ งับไม้เรา  เลยลองเอาปลัดไส่ปลายไม้แหย่ มันหดหัวครับ ไม่งับเลย
toi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:24:49 pm »

ปลัดหางขาไข่ของป๊าสวยเยี่ยมเลยครับแถมหายากด้วย
การส่งพระประกวด(ส่วนตัว)ผมไม่ชอบไม่นิยมไม่ส่งเสริมเลย พระเครื่องเป็นของสูงที่พระเกจิอาจารย์ท่านสร้างไว้ให้ผู้ใช้ได้ระลึกถึงคุณพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์เป็นสรณะ
ไม่ใช่นางงามที่มาประกวดกันผมจึงไม่สนใจเลยและไม่นิยมส่งเสริมหรือไปที่งานประกวดเลยครับ

นับว่าโชคดี เป็นคนมีบุญ ที่ไม่ต้องตกเป็นเหยื่ออยู่ใต้อิทธิพลของใครๆครับ ผมก็ยังแปลกใจดูพระหลวงพ่อกวยเองก็เป็นหลายอย่าง ไปหวังพึ่งคนไม่เป็นพระหลวงพ่อกวยทำไมก็ไม่รู้  ต่อไปไม่เอาแล้วครับ  ขอบคุณครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:28:55 pm »

ปลัด ขางขาไข่ ผมก็มีอยู่ 2 ท่าน 
ตอนแรกมี 3 ให้คนชัยนาทไป 1
กรรมการเขารับ แสดงว่าแท้ แต่อาจไม่นิยมก็ได้ครับ
ส่วนการส่งพระเข้าประกวด ผมไม่ส่งครับ พระเราสวยซะอย่าง ไม่อยากให้ใครจับหลายมือ
กลัวเป็นรอย แล้วจะมาเสียใจภายหลังครับ

ปลัดช้างน้อย ใครไม่เล่น ผมเล่นครับ เห็นผลมาแล้ว
เอาไม้ไล่งูเข้าบ้าน มันสู้ งับไม้เรา  เลยลองเอาปลัดไส่ปลายไม้แหย่ มันหดหัวครับ ไม่งับเลย

เคยหยุดส่งพระประกวดอยู่พักหนึ่งครับ เพราะเซ็งหลายๆอย่างประมาณนี้แหละครับ ที่นี้ไม่ส่งอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

joker
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:31:56 am »

ส่งมาให้ผมใช้ดีกว่าครับ 555
หน้า: [1] 2
  พิมพ์