เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู มะอะอุเนื้อเข้มๆ กันครับ  (อ่าน 4562 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:04:31 am »

ไม่ว่าจะเล่น จะสะสมพระอะไรพิมพ์ไหน ให้ศึกษาให้รู้ลึกๆเสียก่อนแล้วค่อยเล่นหาจะดีกว่าไหมครับ  ส่วนที่มีอยู่ก่อนแล้วหรือได้มาใหม่ พิจารณาแล้วเก็บไว้ก่อนครับ เพราะเรายังไม่รู้แน่ชัดว่าเก๊หรือแท้ครับ  ใครว่าอย่างไรเราก็ฟังไว้ อย่าเชื่ออะไรใครง่ายๆครับ

ตาสว่าง
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:21:17 am »

size=15pt]ผมเองเชื่อในสายตาคุณ joker 50%เล่นพระมานานพอควรบางทีเราก็ต้องให้เกียรติ์กันในสายตาความรู้และประสพการณ์ของแต่ละคนการโดนทุบด้วยพระฝีมือเป็นเรื่องปกติของคนเช่าพระ ต้องทำใจยอมรับให้ได้ แต่ถ้าไม่อยากโดนก็เลิกเช่าแขวนที่มีอยู่ก็พอ เก็บเงินไปให้ลูกเมียใช้สร้างความสุขให้ครอบครัวดีกว่า  ผมไม่เล่นเหรียญเลยเพราะติดผง โดยเฉพาะเหรียญรุ่น 3 ต้องจับพลังอย่างเดียวลึกๆไม่อยากพูด ถ้าจะเช่าเหรียญแนะนำตังเยอะเช่าเหรียญรุ่นแรก รุ่น สอง และเหรียญนอกวัดทุกรุ่นสบายใจ พระเนื้อผงที่สายตรงท่านว่ามาตรฐานยังไม่ใช่ทั้งหมดพักหลังๆมีการเอาพระย้ายวัดผียัดกรุที่เน้อหาคล้ายๆกันมาลงหนังเสือมีสายตรงที่ต่อสายถึงกันเข้าเชีนร์เข้านั้งกันขายจนกลายเป็นมาตรฐานคนที่ยังไม่เป็นหาเช่าพระที่หลวงพ่อไปเศกนอกวัดสบายใจกว่าราคาเบาสบายกระเป๋า ผิดกันที่เอาไปโชว์อวดรวยไม่ได้ก็เท่านั้น ขอบคุณครับ[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:25:48 am โดย ตาสว่าง » บันทึกการเข้า

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
joker
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 02:40:22 pm »

ขอบคุณพี่ตาสว่างครับ พี่ต้อยเชียงใหม่ด้วยครับ ที่ชี้แนะ
องค์นี้ผมไม่ค่อยเครียดเท่าไรครับ เป็นพระที่ท่านให้มาคู่กันครับ จะว่าแถมก็ไม่ถูกต้องนัก
เห็นผมส่องนานๆ ท่านก็เลยหยิบให้ ส่ององค์จริงแล้วเคลิ้มครับ มวลสารเยอะแยะ ชัดเจน
joker
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 03:55:40 pm »

เหรียญรุ่น 3 ผมมีแต่แจกแม่ครัวครับพี่ 
เห็นราคาหลังหนุมาน แล้วหนาวครับ ซื้อหากันสี่ห้าหมื่น สู้ไม่ไหวครับ หันมาเก็บพระผงดีกว่า 
toi
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 07:47:52 pm »

เหรียญรุ่น 3 ผมมีแต่แจกแม่ครัวครับพี่ 
เห็นราคาหลังหนุมาน แล้วหนาวครับ ซื้อหากันสี่ห้าหมื่น สู้ไม่ไหวครับ หันมาเก็บพระผงดีกว่า 

มีไหน ใครเป็นคนซี้อ ผมมีเหรียญหลังหนุมานสวยๆอยู่ 2 เหรียญ ขอเหรียญละ สามหมื่นก็พอแล้วครับ กลัวแต่ปั่นราคาไม่กล้าซิ้อจริงละซี้ คลิ คลิ

joker
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:03:35 am »

ในเวบ ยูน่ะครับ เห็นเคาะกันเพลินเลย
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:52:15 pm »

ใช่เคาะกันจัง ซื้อกันจิงเปล่า......?
toi
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:35:07 pm »

ในเวบ ยูน่ะครับ เห็นเคาะกันเพลินเลย
ใช่เคาะกันจัง ซื้อกันจิงเปล่า......?
          ถ้าไม่เคาะปั่นราคาให้พวกเดียวกันจริง  ต้องกล้าซื้อเหรียญละสามหมื่นของผมซิ  ถูกกว่ากันเป็นหมื่นยังไม่กล้าซื้ออีกหรือไง คลิ คลิ  มีทั้ง อะระหังเต็ม และ ไม่เต็มเลย ใครสั่งก่อนได้เลือกก่อนครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:45:40 pm »

นี่ต้องเหรียญนี้ซิ  พวกบอกว่าถ้ายอมออกให้ห้าหมื่น จะมาเอาที่บ้านเองเลย 
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:48:04 pm »

ถ้าไม่เคาะปั่นราคาให้พวกเดียวกันจริง  ต้องกล้าซื้อเหรียญละสามหมื่นของผมซิ  ถูกกว่ากันเป็นหมื่นยังไม่กล้าซื้ออีกหรือไง คลิ คลิ  มีทั้ง อะระหังเต็ม และ ไม่เต็มเลย ใครสั่งก่อนได้เลือกก่อนครับ
ป๋า ผมลองสัมผัดมาแล้ว ได้คำตอบซื้อเข้าเท่านี้ เท่านั้น  ราคาหน้าเวปสำหรับคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกที่ผ่านมาดูน่ะ ซับซ้อนรึเกินนะวงการนี้เนี้ย
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:50:44 pm »

นี่ต้องเหรียญนี้ซิ  พวกบอกว่าถ้ายอมออกให้ห้าหมื่น จะมาเอาที่บ้านเองเลย 
ไม่มีคำบรรยายสำหรับเหรียญนี้ บาดใจขาดเลย 

toi
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 09:05:04 pm »

ป๋า ผมลองสัมผัดมาแล้ว ได้คำตอบซื้อเข้าเท่านี้ เท่านั้น  ราคาหน้าเวปสำหรับคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกที่ผ่านมาดูน่ะ ซับซ้อนรึเกินนะวงการนี้เนี้ย
          แล้วไอ้ที่เขาไปเคาะๆให้ราคาไว้นั่นน่ะ เขาเรียกว่าเคาะเพื่อซื้อเข้า หรือเคาะซื้ออะไรล่ะครับ คลิ คลิ คน นะ คน

king 84
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:05:05 pm »

เคาะกันเองครับ..ดักแมงเม่าเข้ากองไฟไง
toi
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:02:44 pm »

ขายราคาเป็นหมื่นๆ แสนๆ จริงหรือปล่าวก็ไม่รู้ สรรพากรเขาไม่รับรู้ด้วย ตรวจสอบเมื่อไหร่จะรู้สึกหนาวเยยแหยะ 

Zero07
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:43:07 am »

ตับ..ตับ..ตับ..จะกินตับบบบบ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์