เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ เลือกเหรียญไหนครับ...?  (อ่าน 9443 ครั้ง)
lew
Jr. Member
**

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:00:02 am »

ระหว่าง...เหรียญหลังหนุมาน กับ เหรียญจตุรพิธพรชัย
เพราะตอนนี้ ผมสลับไป มา ห้อยเดี่ยว 2 เหรียญนี้อยู่ครับ เพราะสร้อยคอ ใส่ได้องค์เดียว
wiwat
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:45:02 am »

หากจะเลือก ระหว่าง เหรียญ จตุรพิธ กับ เหรียญโล่ หลังหนุมาณ

ต้องเลือก เหรียญ หนุมาณ  อยู่ แล้ว ครับ
เพราะ   เหรียญหลังหนุมาณ  มีประสบการมากมาย  ทั้งที่ คนอื่นเล่า  และ พบ เอง  ตั้งแต่ อดีต ถึง ปันจจุบัน  นับไม่ถ้วน
ส่วน เหรียญ จตุรพิธ   มี แต่ เค้าเล่าว่า  หรือพูดลอยๆ  ไม่ ชัดเจน
Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 12:10:18 pm »

ยังไม่มีทั้งสองเหรียญ ถ้าเลือกผมเลือกจตุรพิธ  ครับ   
pairuch
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:26:37 pm »

หาเพิ่มอีก 1 เหรียญเเล้วใช้ทั้ง 3 เลย
joker
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:27:03 pm »

ผมชอบหนุมาน  1.วัดสร้าง  2.เต็มองค์  3.ออกแบบเอง  4.เสกนานกว่า  5.เสกองค์เดียว
นานาจิตตังครับ 
ในส่วนตัวผมคล้องหลวงพ่อองค์เดียวครับ
MATA
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:59:56 pm »

หนุมานแลร้อนๆคอยจะมีเรื่องทุกทีแต่ก็พ้นไปได้..แต่จตุรพิธเยือกเย็นแคล้วคลาดดีตลอดครับ..
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:44:44 am »

เคยอ่านเจอหลวงพ่อท่านชอบเหรียญที่เต็มองค์ จะเห็นได้ว่าเหรียญที่หลวงพ่อสร้างออกจากวัดทุกรุ่นจะเต็มองค์หมดเลยครับและจากประสพการณ์ที่ผ่านมาเหรียญหนุมานมีครบเลยครับ ทั้งเมตตา เจรจางาน การพนัน(อันนี้ไม่ดี)ลองมาแล้วครับ แต่มีเรื่องแปลกเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่ออยู่อย่างหนึ่งก็คือแต่ละคนที่คล้องจะมีประสพการณ์ไม่เหมือนกันเพราะฉนั้นเราต้องสังเกตุดูว่าเราคล้องรุ่นใหนแล้วทำให้ชีวิตเปลี่ยนหรือมีประสพการณ์ทีดีก็องค์นั้นเลยที่เป็นเหรียญของเรา ผมลองคล้องดี่ยวๆมาหลายรุ่นแล้วครับ บางรุ่นคล้องแล้วก็เฉยๆ แสดงว่าไม่ไช่ของเรา บางรุ่นคล้องแล้วขนลุกมีประสพการณ์องค์นี้ก็ของเราแน่นอนครับ ขอถามตัวเองและศิษย์ของหลวงพ่อทุกท่านหน่อยว่า ถ้าเราคล้องเหรียญเดิมบางแล้วมีประสพการณ์มากมายกับคล้องเหรียญฝาบาตรแล้วรู้สึกเฉยๆ ถ้าให้เลือกท่านจะเลือกเหรียญใหนครับ(หนักใจละซิ)
rim-ping
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 12:37:28 pm »

ไม่ใช่สายหลวงพ่อกวยนะครับ แต่มีเพื่อนคล้องเหรียญเดิมบางเลี่ยมทององค์เดียว เพื่อนคนนี้เป็นหลานเจ้าของโรงสีแถวสรรค์บุรี ถือว่ารวยมากคนนึง เป็นคนไม่เล่นพระแต่ศรัทธาหลวงพ่อกวยกันทั้งบ้าน
CAVALRY
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:06:40 pm »

ปกติแล้วผมเองถ้าไม่เหรียญเดิมบางก็จะห้อยเหรียญนี้ครับ แต่ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ใช่เหรียญหนุมาน ครับ แต่ออกมาพร้อมหนุมานครับผม
lew
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 04:05:56 pm »

ข้อความโดย: golfsof
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เคยอ่านเจอหลวงพ่อท่านชอบเหรียญที่เต็มองค์ จะเห็นได้ว่าเหรียญที่หลวงพ่อสร้างออกจากวัดทุกรุ่นจะเต็มองค์หมดเลยครับและจากประสพการณ์ที่ผ่านมาเหรียญหนุมานมีครบเลยครับ ทั้งเมตตา เจรจางาน การพนัน(อันนี้ไม่ดี)ลองมาแล้วครับ แต่มีเรื่องแปลกเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่ออยู่อย่างหนึ่งก็คือแต่ละคนที่คล้องจะมีประสพการณ์ไม่เหมือนกันเพราะฉนั้นเราต้องสังเกตุดูว่าเราคล้องรุ่นใหนแล้วทำให้ชีวิตเปลี่ยนหรือมีประสพการณ์ทีดีก็องค์นั้นเลยที่เป็นเหรียญของเรา ผมลองคล้องดี่ยวๆมาหลายรุ่นแล้วครับ บางรุ่นคล้องแล้วก็เฉยๆ แสดงว่าไม่ไช่ของเรา บางรุ่นคล้องแล้วขนลุกมีประสพการณ์องค์นี้ก็ของเราแน่นอนครับ ขอถามตัวเองและศิษย์ของหลวงพ่อทุกท่านหน่อยว่า ถ้าเราคล้องเหรียญเดิมบางแล้วมีประสพการณ์มากมายกับคล้องเหรียญฝาบาตรแล้วรู้สึกเฉยๆ ถ้าให้เลือกท่านจะเลือกเหรียญใหนครับ(หนักใจละซิ)

---------------------------------------------------------------

เป็นผมก็เลือกเหรียญที่มีประสบการณ์กับตัวเองครับพี่ 
lew
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 04:07:49 pm »

ปกติแล้วผมเองถ้าไม่เหรียญเดิมบางก็จะห้อยเหรียญนี้ครับ แต่ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ใช่เหรียญหนุมาน ครับ แต่ออกมาพร้อมหนุมานครับผม

-----------------------------------------------------------

สวยครับพี่ เหรียญเดิมบาง ผมให้ลูกสาวคนโต ผมแขวนอยู่ครับ พระของหลวงพ่อ ผมมั่นใจสุด ๆ ครับ   
lew
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 04:09:47 pm »

หากจะเลือก ระหว่าง เหรียญ จตุรพิธ กับ เหรียญโล่ หลังหนุมาณ

ต้องเลือก เหรียญ หนุมาณ  อยู่ แล้ว ครับ
เพราะ   เหรียญหลังหนุมาณ  มีประสบการมากมาย  ทั้งที่ คนอื่นเล่า  และ พบ เอง  ตั้งแต่ อดีต ถึง ปันจจุบัน  นับไม่ถ้วน
ส่วน เหรียญ จตุรพิธ   มี แต่ เค้าเล่าว่า  หรือพูดลอยๆ  ไม่ ชัดเจน

ขอบคุณครับ

ยังไม่มีทั้งสองเหรียญ ถ้าเลือกผมเลือกจตุรพิธ  ครับ   

ขอให้ได้มาบูชาในเร็ววันครับ

wiwat
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:06:00 pm »

เหรียญรุ่นสาม  ทั้ง หลังยันต์ , หลังหนุมาณ , เหรียญแจกแม่ครัว  โดยส่วนตัว แล้ว ผม ว่า เหมือนกัน   ต่างกัน แค่ ค่านิยม ราคาสูงมากน้อย กว่ากัน เท่านั้น   เหรียญหลังยันต์ มีจำนวนสร้าง มากที่สุด  จึง แพร่หลายมากที่สุด ด้วย   ประสบการ จึงบ่อยมากที่สุด  ราคา ปานกลาง
จัดว่า เป็นพระเครื่อง ของหลวงพ่อกวย ที่่ คุ้มเกินคุ้ม  เกินควร เกินค่า     หากเป็นคนที่รู้ หรือ เคยมีประสบการ แบบ เห็น จะ จะ   แล้ว จะไม่มีใคร  บ่น ให้ได้ยินหรอกว่า   พระหลวงพ่อกวย  แพง
ถ้า เข้าใจ  และ เชื่อมั่น ในหลวงพ่อกวย แล้ว ละก้อ  ต้องบอกว่า   คุ้ม เกิน คุ้ม
แพง  ซิ ดี   ยิ่งแพง ยิ่ง หาง่าย
สมัยก่อน ตอน พระหลวงพ่อ ยังไม่แพง ราคา หลักร้อย   ไม่ค่อยมี คนยอมขาย   หายาก มากๆ   
ยุคปี สองพันห้าร้อย สามสิบกว่า ๆ พระหลวงพ่อ เร่ิม มีราคา แต่ ก็ ยังไม่แพง   ผม อยากได้ พยายาม แสวงหา   ไป เดินหา รอบวัด ทุก สัปดาห์   ได้จากคนเก่า คนแก่ บ้าง   จากชาวบ้าน รอบวัดบ้าง  ทำอย่างนี้ ติดต่อกัน สองสามปี  ได้มา รวมแล้ว ไม่กี่สิบองค์   หายาก  เต็มที    พอ มายุคนี้   ราคาสูง ขึ้นมาก  จน เป็นที่จูงใจ   ให้ คนที่ มีเก็บไว้  นำออกมา ขาย   ได้ เงิน เป็นก้อน เป็นกำ  ก็ เริ่มแบ่งออกมา กันมากขึ้น   ตอนนี้ เรียกว่า อยากได้พระ แบบไหน  หาได้ แน่   ขอให้ สู้ราคา ใจถึงๆ  ได้แน่ นอน
ไม่ต้อง นอนฝัน ค้าง  ว่า ไกล เกิน เอื้อม     ก้มหน้า ก้มตา ทำงาน เก็บเงินไว้    กำเงินใส่กระเป๋า  หาได้ ไม่ยาก ครับ ผม   ยืนยัน
น้องถุงทอง
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:47:56 am »

ชอบจตุรพิธครับ เพราะมีพรอันประเสริฐ  อายุ วรรณะ สุขะ พละ 
EAKLAMPHUN
Full Member

คล้องเหรียญหนุมาน พุทธคุณเยี่ยมยอดครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:38:27 am »

เหรียญหลังหนุมานครับ เหรียญประสบการณ์ของผมเลยครับ อุ่นใจเหมือนมีหลวงพ่อกวยท่านอยู่ใกล้ๆครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์