เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !! จุดสังเกตุใน แหวนยันต์ นะ สาริกา ตัวผู้และตัวเมีย !!  (อ่าน 12484 ครั้ง)
PEAK
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 08:15:49 pm »

ผมก็อยากได้ครับ เเต่ดูไม่เป็น อิ อิ  พี่โอ๋มีกี่วงเเบ่งมามั่งนะครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 12:55:14 am »

ผมพิจารณาว่าสาเหตุที่ของเก๊หาดูรูปในอินเตอร์เนทยาก อาจมีสาเหตุ ดังนี้ครับ ไม่รู้มีใครเห็นด้วยหรือไม่
1.ไม่มีใครซื้อ เพราะของเก๊ใครจะซื้อมา ส่วนมากจะอยู่ตามแผง หรือคนที่ไม่รู้แล้วเอามาโพสถาม ซึ่งก็มีน้อย เพราะส่วนใหญ่มีของแท้ให้ดูมากแล้ว

2.เมื่อเป็นของเก๊ การจะถ่ายรูป โหลดภาพ แต่งภาพ ย่อภาพ ใส่ชื่อเป็นเจ้าของไว้ ไม่น่าจะมีใครทำเพราะแลดูเสียเวลามากกว่า เดาว่าพอรู้ว่าเก๊ก็ คืจหรือไม่ก็กลืนเลือดเงียบๆไป

3.คนขายพระ รู้ว่าของเก๊ก็ไม่กล้าเอามาโพสขาย เสียชื่อ เสียช่องทางทำมาหากิน เรื่องพระเครื่องเค้าถือว่า  ขายเก๊ไป 1 ครั้งเสียไปซะหมดเลย

4.หาดูของเก๊ต้องบนแผง มีแน่นอนเพราะแผงพระไม่เหมือนในเวปที่แสดงอะไรไว้ก็จะค้างเป็นหลักฐานตลอดและสามารถแคปเจอร์เป็นภาพไว้ได้ตลอดไป คนขายในเวปจึงกลัวมากถ้ารู้เก๊ไม่กล้าเอามาลงขายแน่ๆ เสียลูกเดียว ส่วนแผงพระเก็บแผงแล้วจบกัน ไม่เอามาวางก็ไม่เห็นแล้ว

5.ใครก็อยากเอาของแท้มาลงเพราะ เป็นวิทยาทานเป็นแบบให้คนใหม่ๆ มาศึกษาต่อๆกันไป ส่วนใครเอาเก๊มาลงเป็นได้ฉะกันมัน ทั้งหน้าเวป หลังเวป

ผมจึงพอสรุปเอาเองว่า เหตุที่ของเก๊พบได้น้อยตามอินเตอร์เนท หรือตามเวปเพราะสาเหตุข้างต้นครับ

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 12:59:32 am »

ผมก็อยากได้ครับ เเต่ดูไม่เป็น อิ อิ  พี่โอ๋มีกี่วงเเบ่งมามั่งนะครับ

ครูสอนว่าไม่เป็นอย่าเช่า เป็นแล้วค่อยเช่า จะทำให้ได้ของดีมาครองครับ แหะๆ 

"พระสมเด็จแหวกม่าน ท่านใดมีไว้บูชาติดกายจะสมหวัง สุขสดชื่น ผ่านทุกอุปสรรค อุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีพลังอำนาจบารมีสะท้อนกลับผู้มิหวังดี ปลอดภัยจากโรคร้าย ตัดเวรชะลอกรรม จงกระทำแต่ความดี ท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:04:39 am »

อาจจะดูแพง แต่ก็มีคนเช่าอยู่ตลอด แสดงว่าพระต้องมีมาตรฐานในการบูชาพอสมควร วงสวย ๆ ถึงหมื่นก็ไม่ใช่ถูก ๆ เลยใช่ไหมครับป๋า  
ยิ่งแหวนรุ่นแรกสวย ๆ หลายหมื่นไปแล้วอีกต่างหาก ยังหาคนขายของไม่ค่อยได้เลย ใครมีแท้ ๆ ช่วยเอามาออกด้วยผมอยากได้  
         ใครมีแท้ ๆ ช่วยเอามาออกด้วยผมอยากได้
         ของแท้ๆผมยังดูไม่เป็นเลย มีของเก๊ซะแล้ว เปิงละตี้คุณโอ๋มาบอกฮือผ่อลักษณะของ ของแต๊ ใครมีแหวนของเก๊เอาลงให้ดูเป็นครูบ้างนะครับ

ผมเคยมีเด็กเอามาให้  1 วงครับป๋าต้อยนานแล้วลงรูปไว้ที่เวปวัด ลงรูปแล้วก็คืนไปพร้อมบอกว่าแบบนี้อย่าเอามาให้เห็นอีกนะ เดี๋ยวเจอดี รู้ว่าเก๊ยังเอามาให้  เด๋วลองหารูปเก่าๆก่อนนะครับ

toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:05:41 pm »

อาจจะดูแพง แต่ก็มีคนเช่าอยู่ตลอด แสดงว่าพระต้องมีมาตรฐานในการบูชาพอสมควร วงสวย ๆ ถึงหมื่นก็ไม่ใช่ถูก ๆ เลยใช่ไหมครับป๋า  
ยิ่งแหวนรุ่นแรกสวย ๆ หลายหมื่นไปแล้วอีกต่างหาก ยังหาคนขายของไม่ค่อยได้เลย ใครมีแท้ ๆ ช่วยเอามาออกด้วยผมอยากได้  
         ใครมีแท้ ๆ ช่วยเอามาออกด้วยผมอยากได้
         ของแท้ๆผมยังดูไม่เป็นเลย มีของเก๊ซะแล้ว เปิงละตี้คุณโอ๋มาบอกฮือผ่อลักษณะของ ของแต๊ ใครมีแหวนของเก๊เอาลงให้ดูเป็นครูบ้างนะครับ

ผมเคยมีเด็กเอามาให้  1 วงครับป๋าต้อยนานแล้วลงรูปไว้ที่เวปวัด ลงรูปแล้วก็คืนไปพร้อมบอกว่าแบบนี้อย่าเอามาให้เห็นอีกนะ เดี๋ยวเจอดี รู้ว่าเก๊ยังเอามาให้  เด๋วลองหารูปเก่าๆก่อนนะครับ

ผมชอบหาของแท้ ศึกษาของเก๊ไปด้วยครับ 
PEAK
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 03:56:09 pm »

พี่โอ๋ครับ ผมอยากทราบวิธีดูเเหวนรุ่น3 ยันต์ตารางหน่อยครับ เห็นว่ามีสองเเบบ เเบบยันต์ห่างเเละไม่ห่าง เท็จจริงเป็นอย่างไร พิจารณาจุดเก๊เเละเเท้ตรงไหน พอดีกำลังหาอยู่ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ อิ อิ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:13:25 am »

พี่โอ๋ครับ ผมอยากทราบวิธีดูเเหวนรุ่น3 ยันต์ตารางหน่อยครับ เห็นว่ามีสองเเบบ เเบบยันต์ห่างเเละไม่ห่าง เท็จจริงเป็นอย่างไร พิจารณาจุดเก๊เเละเเท้ตรงไหน พอดีกำลังหาอยู่ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้านะครับ อิ อิ

หาแบบนี้ครับ เนื้อทองเหลือง ผิวกระหลั่ยแบบนี้ แหวนรุ่นนี้ผมเก็บแต่แบบนี้ครับ แบบอื่นปล่อยให้เค้าหาเงินให้ลูกไปโรงเรียนดีกว่า
แหวนรุ่นนี้มีประมาณ 3,000 วง ซึ่งหลวงพ่อกวยสั่งมาช่วงปลายปี 2520 ออกงานฝังลูกนิมิต 2521 ครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:18:33 am »

ต้นทุน วงละ 6 บาท ทางวัดจำหน่ายในงานฝังลูกนิมิต วงละ 10 บาทครับ เป็นข้อมูลในบันทึก ไม่ใช่มาจากลมปากคนครับ 

PEAK
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 12:16:14 pm »

ขอบคุณพี่โอ๋มากครับสำหรับข้อมูลครับ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:28:24 pm »

ยินดีครับ จะบูชาคุณหลวงพ่อกวยทั้งทีเอาของดีชัวร์ๆ ครับ เงินเราหามายาก 

Ramintra 39
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:47:59 pm »

ยินดีครับ จะบูชาคุณหลวงพ่อกวยทั้งทีเอาของดีชัวร์ๆ ครับ เงินเราหามายาก 
    ครับ ชอบใจครับ เงินเราหามายาก   แล้วนี่คนกรุงเทพ ต้องโดนเงินค่าซ่อมบ้าน อุทกภัย (น้องน้ำ) อีก เหนื่อย ครับ   ตอนน้ำยังไม่มา ได้บูชาแหวนยันต์ตารางไว้ได้ 1 วงเลี่ยมเงินไว้ และได้ทำบุญแหวนย้อนยุคไว้ อีก 4 วง  รู้สึกว่า เป็นตัวผู้มั่ง ทำบุญไว้ 2 วง  และยันต์ตาราง 2 วง  ( เวลานำมาสวมใส่ เวลาใช้มาก ๆเนื้อเป็นทองแดง)    ส่วนแหวนที่ท่านหลวงพ่อ เวลาเก่าแล้วเป็นทองเหลือง  (ที่ติดตัวผมน๊ะครับ)  ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ พี่     
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:02:53 am »

ครับ ชอบใจครับ เงินเราหามายาก   แล้วนี่คนกรุงเทพ ต้องโดนเงินค่าซ่อมบ้าน อุทกภัย (น้องน้ำ) อีก เหนื่อย ครับ   ตอนน้ำยังไม่มา ได้บูชาแหวนยันต์ตารางไว้ได้ 1 วงเลี่ยมเงินไว้ และได้ทำบุญแหวนย้อนยุคไว้ อีก 4 วง  รู้สึกว่า เป็นตัวผู้มั่ง ทำบุญไว้ 2 วง  และยันต์ตาราง 2 วง  ( เวลานำมาสวมใส่ เวลาใช้มาก ๆเนื้อเป็นทองแดง)    ส่วนแหวนที่ท่านหลวงพ่อ เวลาเก่าแล้วเป็นทองเหลือง  (ที่ติดตัวผมน๊ะครับ)  ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ พี่     

ยอดเยี่ยมเลยครับ บูชารุ่นที่ออกจากวัดโฆสิตารามในปัจจุบัน ได้ของแท้ชัวร์ๆ แถมได้ทำบุญโดยตรงกับวัดหลวงพ่อ ซึ่งหลวงพ่อกวยท่านก็คุ้มครองเหมือนกัน แต่ถ้าโชคดี ตาถึงก็ได้รุ่นที่หลวงพ่อกวยสร้าง และเป็นมาตรฐานในหลายๆ รุ่นที่จบ และดูง่ายทุกสายยอมรับ แบบนั้นนับว่าเป็นบุญที่สุดครับ
ดีกว่ามานั่งหาของเก่า ก้ำกึ่งที่รุ่นที่ไม่จบเอามาคล้องไปวังเวง คล้องพระก้ำกึ่ง 50/50 ใจฝ่อครับ แถมยังไปสนับสนุนคนทำพระเก๊ มือผีอีกต่างหาก แบบนี้ไม่เอาด้วยครับ

ผมก็ชอบในข้อความ เงินเราหายาก  และยังมีอะไรให้ใช้อีกเยอะแยะ ฉะนั้นจะหาพระคล้องสักองค์ เลือกดีดีครับ ขอบคุณมากครับผม 

Ya samsen
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:51:23 pm »

ขอซูฮกเสี่ยโอ๋
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 12:22:11 am »

ข้อมูลชัดเจนดีครัฟพี่โอ๋ 

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
คางเครา
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:48:22 pm »

มีคำถาม ที่อยากถาม ที่เสี่ยโอ๋ เอาหลักฐานบันทึกลายมือหลวงพ่อมาลงนี่ เป็นข้อมูลที่ชัดเจนดี
แต่สงสัยเรื่องแหวนตารางรุ่น2 ให้เล่นเนื้อทองเหลือง มีข้อมูลมายืนยันไหมว่าหลวงพ่อสั่งมาแต่ทองเหลือง
เพราะเห็นมีแหวนทองแดงด้วย ที่สำคัญไปเจอวงที่ไม่ถลอกไม่เห็นเนื้อในจะดูอย่างไง
ไหนๆก็บอกมาแล้วบอกกันให้หมดเปลือกเลย
เพราะทุกวันนี้เสียวจริงๆ เมื่อก่อนได้ของมาก็แบ่งพวกหมู่กันไป ข้อมูลใหม่ๆของวัตถุมงคลหลวงพ่อหลังๆนี่ชักงงๆ
ของแท้เหมือนเป็นของเก๊ ส่วนของเก๊เหมือนเป็นของแท้ ที่แบ่งให้พวกหมู่ไปก็เยอะ ทุกวันนี้ก็นั่งรอคนเช่าที่ไม่มั่นใจ ให้เขาเอามาคืนอยู่ทั้งเก๊ทั้งแท้
เพราะในเวปเห็นมีแต่คนแช่งพวกที่ทำพระปลอมขาย พวกขายพระปลอม
ไอ้ผมก็เลยเสียวไปด้วย ว่าของหลวงพ่อที่ผมแบ่งๆพวกหมู่ไปจะมีปลอมมีปนไปหรือเปล่า
เพราะทุกวันนี้แทบไม่อยากได้อะไรมาสะสม และก็ไม่ค่อยอยากจะแบ่งของให้ใครแล้ว
ความรู้ที่ผมสะสมมาดูมันจะลดน้อยถอยลงทุกวัน ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ก็ต้องฟอแม็ทกันใหม่
ใครถามอะไรก็ไม่กล้าตอบ กลัวตอบเขาไม่ถูกแล้ว...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์