เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้จากวัดพระปรางค์ช่วงปี37  (อ่าน 5533 ครั้ง)
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:32:24 pm »

ของแท้ สร้างสรรค์ ชัดเจน จบได้ แบบนี้ชอบมาก ๆ ครับ  

ขออนุญาตท่านเจ้าของใบฝอย ใบนี้ด้วยครับ  
         วันที่ 27 มีนาคม พ.ศ.2515 ตรงกับวันทางจันทรคติคือ วันจันทร์ ขึ้น 12 ค่ำ เดือน ห้าครับ  
          พระในใบฝอย มีพระสมเด็จ 3,399 องค์ และ พระคะแนนสมเด็จ 5,399 องค์นั้นเป็นพระเนื้อผงผสมด้วยว่าน 108  แล้วมีพระเนื้อดินรวมอยู่ในจำนวนนี้ด้วยไหมครับ ใครรู้บ้างครับ

พระสมเด็จเนื้อดิน หลังปั้มพระปรางค์ สร้างปี.พศ.2519
มี พระสมเด็จเนื้อดินเผาใหญ่,คะแนน ,พระซุ้มกอดินเผาใหญ่เล็ก
คือพระสมเด็จเนื้อดิน สร้างตอนงานฉลองโบสถ ปี19
ส่วนพระสมเด็จเนื้อผงน้ำมัน หลังปั้มพระปรางค์ สร้างตอนหาเงินสร้างโบสถ
ขอบคุณครับ

ผมขออภัยด้วยครับจำผิดตามท่านขุนเลยครับท่านความจำดีกว่าผมมาก ช่วงทำงานไฟฟ้า โดนไฟช๊อตบ่อยหน่วยความจำเลยเพี้ยนไปบ้างขอบคุณท่านขุนที่แก้ไขให้ครับ

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:48:54 am »

อยากชมซุ้มกอวัดพระปรางค์ครับ ยังไม่เคยพบเลย

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:02:52 am »

ภาพไม่คอยชัดนะครับ
เอกลำพัน
Sr. Member

ตายเพราะกตัญญูดีกว่าอยู่แต่เนรคุณ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:17:50 am »

แจ่มๆครับผม

เมื่อมั่งมีแล้วก้ออย่าลืมวัดและโรงเรียนท่าน หมั่นกลับไปอุปถัมภ์จุนเจือแก่เด็กๆและที่วัดกันบ้าง
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:10:19 pm »

ใครมีพิมพ์อื่นเอามาลงแจมได้เลยจะได้เป็นกระทู้รวมวัดพระปรางค์

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:13:57 pm »

ให้ดูหลายๆเนื้อจะได้ชัดเจนโดยไม่ต้องบรรยาย

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:15:58 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:17:45 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:20:18 pm »

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:24:15 pm »

ใบบอกการอราธนาพระของวัดพระปรางค์

toi
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:22:17 pm »

เยี่ยมครับ เล่นสะสมพระวัดนี้ไม่ผิดหวังหรอกครับ
เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:33:47 pm »

ขอบคุณท่านเจ้ากรมวัดพระปรางค์ตัวจริงครับ

ตาสว่าง
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:54:18 am »

ขอบคุณพี่ toi และคุณ inw_d ครับรูปตอนขึ้นตั้งกระทู้ผมทดลองใช้หลอดไฟแสงแดด ภาพจึงออกมาเหลืองๆ กระด้างดูไม่ดีเลยถ่ายมาลงใหม่ ใช้หลอดไฟเดไลย์สีขาวตามคำแนะนำของท่านขุนทัพ รูปจึงออกมาสวยน่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง รบกวนขอปรึกษาทุกท่าน ถ้าผมจะรวมรวมพระพิมพ์ต่างๆที่เขาเอามาลงโชว์ลงถามตอบ ในหลายๆเวฟ เอามาแยกแยะเปรียบเทียบเก๊ แท้แล้วตั้งเป็นกระทู้เพื่อการศึกษา  คือเป็นพระคนอื่นไม่รู้จะขออนุญาติจากใครดูผิวเผินเหมือนเอาพระคนอื่นมาสร้างเครดิตให้ตนเองแต่ผมก็ปิดบังตนเองไม่อยากเด่นอยากดังอะไร อยากให้ง่ายต่อการศึกษาที่หนังสือไม่มีหรือมีแต่ไม่ละเอียด ทุกท่านว่าจะเหมาะสม ทำได้ จะผิดกฎหมายสิทธิหรือไม่ช่วยแนะนำด้วยครับ

เอกลำพัน
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:45:34 am »

ขอบคุณพี่ toi และคุณ inw_d ครับรูปตอนขึ้นตั้งกระทู้ผมทดลองใช้หลอดไฟแสงแดด ภาพจึงออกมาเหลืองๆ กระด้างดูไม่ดีเลยถ่ายมาลงใหม่ ใช้หลอดไฟเดไลย์สีขาวตามคำแนะนำของท่านขุนทัพ รูปจึงออกมาสวยน่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง รบกวนขอปรึกษาทุกท่าน ถ้าผมจะรวมรวมพระพิมพ์ต่างๆที่เขาเอามาลงโชว์ลงถามตอบ ในหลายๆเวฟ เอามาแยกแยะเปรียบเทียบเก๊ แท้แล้วตั้งเป็นกระทู้เพื่อการศึกษา  คือเป็นพระคนอื่นไม่รู้จะขออนุญาติจากใครดูผิวเผินเหมือนเอาพระคนอื่นมาสร้างเครดิตให้ตนเองแต่ผมก็ปิดบังตนเองไม่อยากเด่นอยากดังอะไร อยากให้ง่ายต่อการศึกษาที่หนังสือไม่มีหรือมีแต่ไม่ละเอียด ทุกท่านว่าจะเหมาะสม ทำได้ จะผิดกฎหมายสิทธิหรือไม่ช่วยแนะนำด้วยครับ
q431เสียงที่สนับสนุนครับ หากเป็นประโยชน์แด่ศิษย์รุ่นหลังครับ เพราะที่อื่นผมเห็นเขาโชว์กันในเว็ปแต่ที่ไหนได้เขามีร้านพระด้วย แบบนี้ก้อดีแต่ก้อแครงใจครับ
ผมสนับสนุนทุกๆท่านที่อยากเผยแพร่ข้อมูลหลวงพ่อแบบจริงใจไร้ผลประโยชน์ครับ

somkid
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:27:37 am »

ผมว่าดีนะครับ  แต่จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ ถ้าเอารูปพระของคนอื่นมาลง แล้วเขาไม่เต็มใจที่จะให้

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์