เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนุนดวง  (อ่าน 3838 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:11:31 pm »

ให้สายตรงเขาฟันธงก่อนดีกว่านะครับ  ถ้าเขาว่าแท้ก็แสดงว่า ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าของหลวงพ่อกวยท่านจารแบบนี้เอง   แล้วถ้าจารสลับกันอย่างนี้เป็นของแท้  ก็คงจะต้องเป็นแบบนี้ทั้งหมดแน่เลยครับ  ดอกไหนที่จารถูกคงไม่ใช่หลวงพ่อกวยหรอกนะครับ
          ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า เขียนพระคาถาถูก เป็นแบบนี้ครับ

toi
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:16:26 pm »

ให้สายตรงเขาฟันธงก่อนดีกว่านะครับ  ถ้าเขาว่าแท้ก็แสดงว่า ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าของหลวงพ่อกวยท่านจารแบบนี้เอง   แล้วถ้าจารสลับกันอย่างนี้เป็นของแท้  ก็คงจะต้องเป็นแบบนี้ทั้งหมดแน่เลยครับ  ดอกไหนที่จารถูกคงไม่ใช่หลวงพ่อกวยหรอกนะครับ
          ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า เขียนพระคาถาถูก เป็นแบบนี้ครับ
          แถมมีดที่ตอกพระคาถามงกุฏพระพุทธเจ้าให้ด้วยครับ  แต่เป็นช่างพยุหะเขาตอกถูกนะครับ ไม่ใช่หลวงพ่อกวยตอกนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 08:20:18 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:33:32 pm »

ครับป๋า รุ่นหลังๆอย่างผมก็สับสน อย่างงี้แหละครับ     จริงอย่างป๋าว่าถ้าผิดก็ต้องจารผิดหมดถึงจะเป็นของแท้ (หรือของผมคนเดียวก็ไม่รู้) ต้องรอคู่หรือผู้รู้อีกแล้ว ขอบคุณครับป๋า

toi
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:14:30 pm »

ครับป๋า รุ่นหลังๆอย่างผมก็สับสน อย่างงี้แหละครับ     จริงอย่างป๋าว่าถ้าผิดก็ต้องจารผิดหมดถึงจะเป็นของแท้ (หรือของผมคนเดียวก็ไม่รู้) ต้องรอคู่หรือผู้รู้อีกแล้ว ขอบคุณครับป๋า

ตะกรุดหลวงพ่อกวยผมไม่เคยคลี่ครับ นี่ถ้าเป็นตะกรุดหลวงพ่อพิธนะ ผมตอบให้ได้แล้วครับ

CC.69
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:36:11 pm »

ครับป๋าไว้กลับมาแถวบ้าน โทรหาผมนะผมจะได้ไปสวัสดี ดีใจที่รู้ว่าป๋าเป็นคนที่นี่ครับ
toi
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:22:27 pm »

ครับป๋าไว้กลับมาแถวบ้าน โทรหาผมนะผมจะได้ไปสวัสดี ดีใจที่รู้ว่าป๋าเป็นคนที่นี่ครับ
          ได้ครับ ขอบคุณมากเลยครับ 
pakasit
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:41:17 pm »

ป๋าเป็นคนพิจิตร์หรือครับถึงรู้ตะกรุดของหลวงตาครับ
น้องถุงทอง
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:35:11 pm »

ดีจังครับ อยากได้อยู่เหมือนกัน ยังไม่มีเลยยยย 
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:58:36 pm »

ดีจังครับ อยากได้อยู่เหมือนกัน ยังไม่มีเลยยยย 
              เดี๋ยวหลวงปู่ ก็เมตตาครับภาวนาดู จริงๆนะคุณ น้องถุงทอง  ผมลองมาแล้ว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์