เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยเดี่ยว พี่ ๆ เลือกเหรียญไหนครับ...?  (อ่าน 9439 ครั้ง)
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:44:36 am »

ระหว่าง...เหรียญหลังหนุมาน กับ เหรียญจตุรพิธพรชัย
เพราะตอนนี้ ผมสลับไป มา ห้อยเดี่ยว 2 เหรียญนี้อยู่ครับ เพราะสร้อยคอ ใส่ได้องค์เดียว

ตัดสินใจยากครับ วัตถุมงคลที่หลวงพ่อปลุกเสกดีทั้งหมด
ลอง..ตัดสินด้วยตัวของท่านเองเลยครับ ว่า..ชอบเหรียญไหน...!!
ห้อยบูชาดู แล้วสังเกตุว่าเหรียญไหนมีประสบการณ์กับตัวท่าน
มากน้อยจะรับรู้ด้วยตัวของคุณเอง
เหรียญไหนมีประสบการณ์มากกว่า แสดงว่าเหรียญนั้น ถูกโฉลกกับคุณน่ะครับ
ขอบคุณครับ
wiwat
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:31:35 pm »

ท่านขุนทัพ   ห้อย เดี่ยว   ระหว่าง เหรียญหลังหนุมาณ     กับ ห้อย เดี่ยว  เหรียญจตุรพิธ

อยาก ถาม ความรู้ สึก สักนิด    ว่า ห้อย แต่ละเหรียญ รู้ สึก เหมือนกัน หรือ ต่างกันอย่างไร
แล้ว มี ประสบการ กับ เหรียญไหน บ้าง ครับ

ถามตรงๆ อย่างนี้ เพราะอยากรู้  ครับ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:00:04 pm »

[[color=red]size=15pt]สมัยที่ทั้งสองเหรียญยังราคาหลักร้อยมีน้องคนหนึ่งเป็นเซลแมนมือใหม่พึ่งเรียนจบทำอะไรก็ติดขัด ของก็ขายไม่ได้แกมาที่บ้านผมขอเอาหลวงพ่อเป็นที่พึ่งผมเอากล่องพระให้เลือกสมัยนั้นพระมืมากแกหยิบเหรียญจตุรพิธไปเหรียญเดียวผมแปลกใจถามว่าทำไมไม่เลือกพระผงซึ่งดีทุกทางแต่เน้นเมตตาค้าขาย แกบอกว่า ใจแกชอบเหรียญจตุรพิธ แกหายไปหนึ่งเดือนมาหาเล่าให้ฟังหลังจากได้เหรียญเอาไปเลี่ยมแขวนเดี่ยว ชีวิตเปลี่ยนเริ่มขายของได้จับเหรียญคุยกับหลวงพ่อขอท่านให้ช่วยที่เด่นชัดแกถูกหวยลอตเตอรี่สองงวดติดไ ด้มาขอเช่าเหรียญไปอีกผมแบ่งให้ 5 เหรียญคือเอาออกมาให้ดูแค่นั้นแกเอาหมดตอนนั้นเหรียญละ 700 บาทผมต้องเก็บไว้ให้คนอื่นบ้าง คนนี้แกถูกโฉลกหลังจากนั้นยังโทรมาเล่าเล่าให้ฟังว่าถูกหวยอยู่ 7 งวด แล้วก็ไม่ถูกอีกเลยก็แปลกดี เล่าสู่กันฟัง ส่วนเหรียญหลังหนุมานจะเด่นทางคุ้มครองป้องกันคนที่ใจมั่นคุยกับท่านสมือนท่านอยู่กับเราพูดคนเดียวขอให้ท่านช่วย ถ้ากลัวใครว่าเราบ้าก็เอาหูฟังยัดใส่หู คนเขาก็จะคิดว่าเราคุยโทรศัพย์ถ้าทำได้อย่างนี้วัตถุมงคลที่มีรูปท่านอยู่แม่แต่รูปที่ตัดจากหนังสือพิมพ์ก็เป็นที่พึ่งให้ท่านได้ ขอบคุณครับ[/color][/size]

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:26:48 pm »

แนะนำให้ใช้เหรียญจตุรพิธพรชัยครับ
          เพื่อนผมที่เชียงใหม่เค้ามีประสบการณ์ตรงกับตัวเอง เค้าใช้พระสามองค์พร้อมกัน คือแหวกม่าน เหรียญหลังหนุมาณ เหรียญหลังยันต์ และแหวนหลวงพ่อกวยอีก 1 วงครับ  อยากรู้เรื่องต่อ หลังไมค์ดีกว่านะครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์