เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานลอยองค์ เนื้อทองเหลือง  (อ่าน 10024 ครั้ง)
toi
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 11:57:21 am »

จริงๆ แล้ว เรื่อง หนุมาณลอยองค์ นี่   ต้อง รับตรงๆ ว่า ปกติ ก็ ดูยากอยู่แล้ว
ของเก๊ ที่ เค้า ทำขึ้นมาใหม่  จงใจเก๊ เป็น หนุมาณ หลวงพ่อ อย่างนี้ ยังไม่เหมือน  ดู ออก

แต่ ของ แท้ ที่ โรงงาน ทำมา  ที่ยังอยู่ ในร้าน อีก นับพัน นับหมื่น  ตัว  ละ  หล่อมมาจากโรงงานเดียวกัน เนื้อ ส่วนผสม แม่พิมพ์ เดียวกัน

ย่อม แยกแยะ ไม่ ออก แน่นอน

ที่พอจะดู ได้ ก็ ที่ รอยจาร  เท่านั้น

ที่นี้ ที่เรามาพูดกันอยู่   เป็นการเปิดเผยข้อมูล  ที่แท้จริง  ใครๆ เข้ามาอ่าน ก็ จะเห็น   คนดี ก็ เห็น คนร้าย ก็ เห็น

ต่อไป คนทำพระเก๊ ก็ คงเห็น เค้า ก็ ทำตามที่ เราคุยกัน นั่นแหละ

แต่ ที่ ของเก๊ ทำ ได้ ไม่เหมือน ของ แท้ แน่ๆ   คือ   กัน กระสุน ครับ

ผมถึงบอกว่า อย่าลงภาพรอยจารให้เห็นชัดๆนะครับ เพราะชุดที่หล่อออกมาพร้อมๆกันกับชุดที่ทางวัดไปซื้อมา เหมือนกันอยู่เป็นพันเป็นหมื่นครับ ดังนั้นใครที่มีหนุมานพิมพ์นี้อยู่ แล้วไม่แน่ใจ ควรส่งไปเช็คกันกระสุน ที่คุณ wiwat เพื่อความชัวร์ก็ดีเหมือนกันนะครับ  หรือใครสะดวกจะส่งมาทางผมก็ได้ จะเช็คให้ครับ ถึงจะไม่ค่อยเม่น แต่ผมใช้ปากกระบอกจี้ติดเลยครับ ของซื้อมาเสกแบบนี้ต้องลองได้ ไม่อย่างนั้นไม่รู้ว่าตนไหนเป็นของแท้-ของเก๊ครับ ได้ผลอย่างไรจะส่งคืนให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 12:01:25 pm โดย toi » บันทึกการเข้า
Zero07
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:21:21 pm »

จริงๆ แล้ว เรื่อง หนุมาณลอยองค์ นี่   ต้อง รับตรงๆ ว่า ปกติ ก็ ดูยากอยู่แล้ว
ของเก๊ ที่ เค้า ทำขึ้นมาใหม่  จงใจเก๊ เป็น หนุมาณ หลวงพ่อ อย่างนี้ ยังไม่เหมือน  ดู ออก

แต่ ของ แท้ ที่ โรงงาน ทำมา  ที่ยังอยู่ ในร้าน อีก นับพัน นับหมื่น  ตัว  ละ  หล่อมมาจากโรงงานเดียวกัน เนื้อ ส่วนผสม แม่พิมพ์ เดียวกัน

ที่พอจะดู ได้ ก็ ที่ รอยจาร  เท่านั้น

ที่นี้ ที่เรามาพูดกันอยู่   เป็นการเปิดเผยข้อมูล  ที่แท้จริง  ใครๆ เข้ามาอ่าน ก็ จะเห็น   คนดี ก็ เห็น คนร้าย ก็ เห็น

ต่อไป คนทำพระเก๊ ก็ คงเห็น เค้า ก็ ทำตามที่ เราคุยกัน นั่นแหละ

แต่ ที่ ของเก๊ ทำ ได้ ไม่เหมือน ของ แท้ แน่ๆ   คือ   กัน กระสุน ครับ

ผมถึงบอกว่า อย่าลงภาพรอยจารให้เห็นชัดๆนะครับ เพราะชุดที่หล่อออกมาพร้อมๆกันกับชุดที่ทางวัดไปซื้อมา เหมือนกันอยู่เป็นพันเป็นหมื่นครับ ดังนั้นใครที่มีหนุมานพิมพ์นี้อยู่ แล้วไม่แน่ใจ ควรส่งไปเช็คกันกระสุน ที่คุณ wiwat เพื่อความชัวร์ก็ดีเหมือนกันนะครับ  หรือใครสะดวกจะส่งมาทางผมก็ได้ จะเช็คให้ครับ ถึงจะไม่ค่อยเม่น แต่ผมใช้ปากกระบอกจี้ติดเลยครับ ของซื้อมาเสกแบบนี้ต้องลองได้ ไม่อย่างนั้นไม่รู้ว่าตนไหนเป็นของแท้-ของเก๊ครับ ได้ผลอย่างไรจะส่งคืนให้ครับ

อีกหนึ่งทางเลือก " จับพลัง " 
โดเรมอน
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 01:59:15 am »

ได้ความรู้อีกแล้วครับท่าน
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:01:24 am »

จริงๆ แล้ว เรื่อง หนุมาณลอยองค์ นี่   ต้อง รับตรงๆ ว่า ปกติ ก็ ดูยากอยู่แล้ว
ของเก๊ ที่ เค้า ทำขึ้นมาใหม่  จงใจเก๊ เป็น หนุมาณ หลวงพ่อ อย่างนี้ ยังไม่เหมือน  ดู ออก

แต่ ของ แท้ ที่ โรงงาน ทำมา  ที่ยังอยู่ ในร้าน อีก นับพัน นับหมื่น  ตัว  ละ  หล่อมมาจากโรงงานเดียวกัน เนื้อ ส่วนผสม แม่พิมพ์ เดียวกัน

ที่พอจะดู ได้ ก็ ที่ รอยจาร  เท่านั้น

ที่นี้ ที่เรามาพูดกันอยู่   เป็นการเปิดเผยข้อมูล  ที่แท้จริง  ใครๆ เข้ามาอ่าน ก็ จะเห็น   คนดี ก็ เห็น คนร้าย ก็ เห็น

แต่ ที่ ของเก๊ ทำ ได้ ไม่เหมือน ของ แท้ แน่ๆ   คือ   กัน กระสุน ครับ

ผมถึงบอกว่า อย่าลงภาพรอยจารให้เห็นชัดๆนะครับ เพราะชุดที่หล่อออกมาพร้อมๆกันกับชุดที่ทางวัดไปซื้อมา เหมือนกันอยู่เป็นพันเป็นหมื่นครับ ดังนั้นใครที่มีหนุมานพิมพ์นี้อยู่ แล้วไม่แน่ใจ ควรส่งไปเช็คกันกระสุน ที่คุณ wiwat เพื่อความชัวร์ก็ดีเหมือนกันนะครับ  หรือใครสะดวกจะส่งมาทางผมก็ได้ จะเช็คให้ครับ ถึงจะไม่ค่อยเม่น แต่ผมใช้ปากกระบอกจี้ติดเลยครับ ของซื้อมาเสกแบบนี้ต้องลองได้ ไม่อย่างนั้นไม่รู้ว่าตนไหนเป็นของแท้-ของเก๊ครับ ได้ผลอย่างไรจะส่งคืนให้ครับ

อีกหนึ่งทางเลือก " จับพลัง " 
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม...
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:03:04 am »

ได้ความรู้อีกแล้วครับท่าน
ขอขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมและทักทาย
baramyuu
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 08:23:38 pm »

มีอยู่ตนนึงครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่แท้ ใต้ฐานจาร "มะ อะ อุ" ครับ
manning
Full Member

...นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ...

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 06:49:53 pm »

มีอยู่ตนนึงครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่แท้ ใต้ฐานจาร "มะ อะ อุ" ครับ
ความเห็นส่วนตัวคิดว่ายังไม่ได้นะคร้าบบบบบ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:42:47 am »

พิมพ์ยังไม่ได้ ดูผอมไปครับ
ขอบคุณครับ ที่นำมาลงให้ศึกษา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์