เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระลึกถึงหลวงพ่อกวย 12 เมษายน  (อ่าน 5460 ครั้ง)
nakares
Newbie
*

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 10:36:03 am »

เข้ามาชมภาพครับ
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 03:11:08 pm »

คนถือพานมาลัย น่ารัก อิอิ

เสียดายไม่ทันพิธีบวงสรวงทั้งๆ ที่อยู่ใกล้แค่เนี้ย นึกว่า สัก 9 โมง 

ชีวิตนี้ได้ดีเพราะหลวงพ่อ
น้องถุงทอง
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:13:02 am »

ตั้งใจไว้เสมอสักวันต้องไปร่วมงานให้ได้ครับ
ตาสว่าง
Global Moderator
Hero Member

กรรมมุนา วตตะตีโลโก

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:23:48 pm »

ขอบคุณครับที่เอาถาพมาให้ดู วัดเจริญขึ้นมาก สักวันคงมีโอกาสได้ไปร่วมงาน ครับผม 

ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครชูช่างเขา ใครนินทาด่าบ่นทนเอา ตัวเราร่มเย็นเป็นพอ
golfsof
Sr. Member

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:23:20 am »

ได้เจอศิษย์เยอะผู้คนมากมายนี่คือความศรัทธาที่มีต่อหลวงพ่อขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่านที่นำพระของหลวงพ่อมาให้ชมเป็นบุญตาทำให้เกิดกิเลศในวันงานเป็นการประชันระหว่างเหรียญฝาบาตรกับแหวกม่านลืมนับว่าศิษยคล้องรุ่นไหนมากกว่ากันเอาไว้ปีหน้าลองนับกันดูนะครับ
Tanakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 03:49:54 pm »

ผมไปทำบุญกับหลวงพ่อในวันที่ 11 เม.ย.ก่อนหน้านี้แล้วครับ..และยังไปทำบุญที่วัดหัวเด่นใกล้ๆวัดหลวงพ่ออีกครับ..บางท่านคงนึกในใจว่าทำไมผมไม่ไปวันงานวันที่ 12 เม.ย.ผมยอมรับว่าผมเบื่อวันนี้แล้วครับ..วันงานผมปฏิบัติมา 10 กว่าปีแล้วครับ..ไปนอนวัดกินข้าววัดก่อนวันงาน 1 วัน..จนนึกภาพออกว่าวันงานใครจะมาบ้างจนรู้ขึ้นเลย..เดี๋ยวนี้ผมคิดว่าไม่จำเป็นจะมาทำบุญกับหลวงพ่อไม่ต้องเป็นวันที่ 12 เม.ย.ก็วันอื่นๆก็ได้..และอีกอย่างหนึ่งร่างกายผมก็ไม่ค่อยแข็งแรง..โรคหัวใจครับ..เห็นคนเยอะๆก็ปวดหัวครับ..ร้อนมากๆที่สุดทุกปี..เลยเอาวันที่เขาไม่ไปหาหลวงพ่อดีกว่า..จะได้เยี่ยมไปกราบหลวงพ่อท่านจะได้ไม่เหงาในวันอื่นๆครับ ไม่ใช่หลังวันงานหลวงพ่อหมดเงียบตามเคยครับ..ปีหนึ่งผมไปหาหลวงพ่อหลายครั้งครับโดยไม่ได้บอกใคร..สรุปว่า..ขอให้ศิษย์หลวงพ่อ..ที่มีจิตใจงดงามเจริญๆๆๆๆๆๆครับ..สวัสดี
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์