เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก   

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทองหลวงปู่กวย มีกี่เนื้อครับ  (อ่าน 1647 ครั้ง)
CC.69
Sr. Member

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 01:56:26 am »

พี่ๆ ท่านใดพอทราบครับ ว่ากุมารทองหลวงปู่ท่าน สร้างไว้กี่เนื้อ ประมาณกี่แบบ 
พอดีอยากได้อยู่ มีเนื้อกระดูก บ้างมั้ยครับ 
ขอบคุณครับ
ขุนทัพ
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 01:03:48 am »

พี่ๆ ท่านใดพอทราบครับ ว่ากุมารทองหลวงปู่ท่าน สร้างไว้กี่เนื้อ ประมาณกี่แบบ 
พอดีอยากได้อยู่ มีเนื้อกระดูก บ้างมั้ยครับ 
ขอบคุณครับ

มีที่เป็น...เนื้อกระดูก...เนื้อตะกั่ว...และเนื้อไม้แบบบูชาก็มีครับ...
CC.69
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:01:56 am »

สวัสดีครับพี่ขุนทัพ ขอบคุณครับ
เจอเนื้อกระดูกอยู่แต่ไม่รู้แท้มั้ย สงสัยจบยากพี่
พี่มีแบ่งให้ ผมมม......ซักหน่อยมั้ย พี่ขุนทัพ.. ...........แฮะๆ ยากได้แท้ๆ  ครับ
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:10:53 am »

สวัสดีครับพี่ขุนทัพ ขอบคุณครับ
เจอเนื้อกระดูกอยู่แต่ไม่รู้แท้มั้ย สงสัยจบยากพี่
พี่มีแบ่งให้ ผมมม......ซักหน่อยมั้ย พี่ขุนทัพ.. ...........แฮะๆ ยากได้แท้ๆ  ครับ
สมัยก่อนเคยมี...พอดีตอนนั้นลูกชายคนโตเพิ่งเกิด...และร้องทุกวันตั้งแต่3 ทุ่มยัน 7 โมงเช้า...
คิดว่าคงเป็นเพราะกุมาร...เลยแบ่งให้คนอื่นไปแล้วครับ...
ทั้งเนื้อตะกั่วรุ่นแรกและเนื้อไม้...
ขุนทัพ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:19:27 am »

ส่วนเนื้อกระดูกเล่นหาค่อยข้างยากครับ...
เพราะเป็นการแกะด้วยมือที่ละตัว...ไม่ได้ใช้เครื่อง...
จึงไม่สามารถจะดูตำหนิต่างๆได้...ต้องเล่นหาด้วยความเชื่ออย่างเดียว...
ถ้าไม่เคยเห็นตัวอย่างมาก่อนจะจบค่อนข้างยาก...ระวังบ้างนะครับ...
weerawat26
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:44:51 am »

ขอบคุณครับ

ผมมีแบบกะไหล่ทองเลี่ยมพร้อมเสร็จเช่ามาจากวัดสมัยปีสามสิบกว่าๆ
มีรักยมอีก1ขวดครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์